menu นี้มีทั้งร้อนและเย็น ข้าพช่าวจะนำเหนอแบบเย็นละกัน
ถ่ายภาพโดยกล้องมือถือของข้าพช่าว nokia n73 ตอนนั้นข้าพช่าวซื้อมา 13,xxx บาท ไม่มีอะไรแค่ข้าพช่าวอยากบอก ตอนนี้ไม่รู้ราคาเหลือกี่บาท กั่ก ๆๆๆ
สิ่งที่ทั่นจะต้องเตรียม
1. แรงกาย
2. แรงใจ
กั่ก ๆๆ อุปกรณ์ทั่นไม่ต้องเตรียม เดี๋ยวข้าพช่าวเตรียมเอง ถ้าทั่นจะทำ ก็ดูเอานะ ว่าบ้านทั่นมีอะไรมาประยุกต์ได้บ้าง ทำ ๆ ไป เท่าที่มี
ลืมบอกไป เราจะทำเครื่องดื่มนี้ในแก้วขนาด 16 ออนซ์ โอเค๊
ใส่ Vanilla syrup 2 ปั๊มหรือครึ่งออนซ์หรือ 15 ml ทั่นชอบหน่วยชั่งตวงวัดอันไหนทั่นก็ใช้อันนั้น ข้าพช่าวใส่ลงในแก้วเลย จะได้ไม่ต้องล้างแก้วตวง อิอิ อ่อ ถ้าทั่นไม่มีวนิลา ทั่นใช้น้ำเชื่อมหรือน้ำตาลละลายน้ำแล้วหยดกลิ่นวนิลาลงไปก็ได้นะ กลิ่นวนิลาหาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ทำขนมทั่วไป ไม่แพง ข้าพช่าวใช้ไซรัปยี่ห้อบิงโก(bingo) ของไทยนี่แหละทั่น
ใส่นมเย็น 4 ออนซ์ แนะนำเมจิ หรือทั่นอาจจะเปลี่ยนเป็นนมถั่วเหลือง นมแพะ อะไรก็ได้ที่ทั่นมีน่ะ
มันจะประมาณนี้ จริง ๆ แล้ว กะ ๆ เอาก็ได้นะ ไม่ซีเรียส
เครื่องชงกาแฟที่ข้าพช่าวเลือกใช้ในวันนี้คือ nuova simonelli oscar professional แอ่นและ ทำเป็นพูดว่าเลือกใช้ จริง ๆ ก็มีอยู่ตัวเดียวนี่แหละ 555 Made in Italy ด้วยนะ
บดกาแฟด้วยเครื่องบดยี่ห้ออะไรซักอย่างหนึ่ง ถ้าทั่นมีงบหน่อยก็เลือกเครื่องบดดี ๆ หน่อยก็ละกัน ผงกาแฟรูปนี้คล้ายโกโก้จริง ๆ เลย
แทมป์ให้ดี แทมป์ให้ไว ถ้าแทมป์ได้ เราให้เล้ยยยย พูดเล่น แทมป์ดี ๆ อย่าเอียงก็ละกัน
เอา porta filter ใส่(บางคนเรียกก้านชง ก้านอัด โอ้ whatever) แล้วเอาน้ำแข็งใส่นม อย่าลืมเหลือที่ กะไว้ให้พอดีกับ espresso 2 shots ที่จะใส่ทีหลังด้วย แล้วก็เอา caramel sauce มาเตรียมไว้เลย
ดึงช็อตออกมา 2 ช็อต ช็อตละประมาณ 1 ออนซ์ แล้วแต่ว่าทั่นใช้กาแฟอะไร อาจจะช็อตละไม่ถึง 1 ออนซ์ก็ได้
โอ้ว ๆๆๆ พื้นเอียง กาแฟไหล 2 ข้างไม่เท่ากัน แต่ไม่เป็นไร เราบ้าน ๆ ไง อืม...ครีม่าใช้ได้
ไม่พูดพร่ำทำเพลง โทรศัพท์มาก็อย่าเพิ่งรับ มีเวลาให้ 10 วินาที ติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด...รีบเอาช็อตเอสเปรซโซ่ที่ได้เทใส่แก้วนมที่เราใส่น้ำแข็งไว้เมื่อกี๊ โอ.....ครีม่าลอยคอ...ประดุจดังทองคำ....อย่างเวอร์!
ราดคาราเมลซอสอีกซักหน่อย ทั่นชอบมากก็ใส่มาก ตามบาย
เสียบหลอด พร้อมดื่ม! หลอดส้มเหมือนวาวีเลย แต่จริง ๆ น่าจะหาหลอดเขียวมาใช้ กรั่ก ๆๆ
แค่นี้แหละ ทั่นก็เอาไปกินได้เลย
แต่เดี๋ยวก่อน ทำเสร็จแล้วก็ต้องเก็ดกวาดด้วยเด๊! มาดูกัน
กากกาแฟเมื่อกี๊ สวยงามตามสมัยนิยม
เคาะออกมาเป็นก้อนเลยทีเดียวเชียว ควันยังลอย ร้อนนะเนี่ย สังเกต knock box ก็บ้าน ๆ 555 ไม่แคร์สื่อ
ดูที่ basket เหลือกาแฟติดอยู่นิดหน่อย เอาน้ำร้อนล้างแล้วก็เช็ดออกซะ
อย่าลืม กดน้ำออกมาล้างชาวเวอร์ด้วย ล้าง ๆ เช็ด ๆ
ชวิ้งงงง เงางาม แล้วก็เอา porta filter ใส่กลับไว้ในหัวชงด้วย ใส่ไว้เฉย ๆ ไม่ต้องแน่นมาก
เฮ้ยยยยยยยยยย มัวแต่ทำความสะอาด อย่าลืมกินกาแฟ ละลายหมดแล้วน่านนนนนนนน!!
Keep going!
ReplyDeleteชอบคำบรรยายค่ะ อ่านเพลินดีจัง
ReplyDelete