![Emoticon](https://lh3-testonly.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_to9nu3Rmg5m7k4tsEL9i10o-kZ_JX-w5dkpbgKC0N-7NhAtaBlXc390Za15SbhjzqZiENu3Vl15a8qgMhSKmtHy1hC6u7zMrdSrTRI5_7UmelY_lNTfgB-maq2PFkUVYhMvH6aeAwc1iw0TnnGMyellGDb7mF8UGG_wcAbLA=s0-d)
อะ มันสืบเนื่องจากกระมู้นี้
![Emoticon](https://lh3-testonly.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_uMwd0aeLm0GwfRR9JmImYXaPNm_HtBYx27Xvd0SaRJ2-F3NQgjF_hZ6Jb2UDr1T0CtwfbrudTND-aDksMGVj-Z_fCEu1kbR6oZ5p-C3NNxXqHIDK8wYIMYVk4tarwUA5DWK1LMqUSzZ-SfAHjPELOC9Vxj-7hU5aY-XbQYKOXBy28=s0-d)
จขกท.เกิดความสงสัยในเรื่องที่ว่าทำไมรร.บุญวาทย์ ซึ่งเป็นรร.ในจังหวัดลำปาง ถึงติดอันดับในระดับประเทศ ทั้ง ๆ ที่รร.ส่วนใหญ่เค้ามาจากจ.ใหญ่ ๆ คือลำปางเป็นจ.เล็กว่างั้นเหอะ
![Emoticon](https://lh3-testonly.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_sA0V_N200wdZs1hWktcqisweVU8grUWMJC1Npk06GSjnqcgwaHVpPijhkS-FI090BTLINkLLKFzAJZnik2upKlZLUTLKHIgELl1DzA9aefLT8H62HyraohbeTC78-5rhPVkUVv5DgFQFmJOVAI-aZWQgl4OLRYiFq01sBVHnWRtpk=s0-d)
จขกท.เลยมีความเห็นว่า เค้าเชื่อว่าน่าจะมีการดูดเด็กมาจากที่อื่นด้วย แล้วก็ถามความเห็นชาวพันทิปทั้งหลายว่า ที่รร.บุญวาทย์น่ะจัดการระบบยังไงถึงได้จอร์จขนาดนี้
![Emoticon](https://lh3-testonly.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_vNTi0u1tK-p921K4paMbglw3dAXgP-qIDDqYh3jBRt20zMmRAJnONKpOu1kdKzixLzC0r-z5WJR0OKCH0cmHZWBwSBtsPRMnjlU8MFfWOfET9pjxI5z6comQX1wiu4GmiCxbZfur1Hj4-YC61wkDyCCZ_mLEp832x1_iyM8nDE=s0-d)
เราก็เห็นว่า เอ้า ก็ถามความเห็นธรรมดานี่นา ไม่ได้รู้สึกว่าเป็นการดูถูกเหมือนที่บางคนรู้สึก คือ พวกเอ็งจะมาให้ข้ารู้สึกเหมือนที่พวกเอ็งรู้สึกทำไมฟะ ถ้าพวกเอ็งมีความเห็นว่า รร. ไม่ได้ดูดเด็กจากที่อื่นเข้ามา เพราะเหตุผลอย่างงี้ ๆ เอ็งก็อธิบายจขกท.ไปสิวะ หรือพวกเอ็งเห็นว่าปัจจัยอะไรที่ทำให้รร.นี้ติดอันดับ พวกเอ็งก็อธิบายไปสิวะ ทำไมจะต้องไปแขวะว่า ไม่มีห้างใหญ่โตให้เดินเหมือนจ.ที่ใหญ่กว่า บลา ๆๆ ถ้าเอ็งไม่ได้เป็นอย่างที่จขกท.เค้าเชื่อ เอ็งจะไปเดือดร้อนทำไมกับคำถามแค่นี้
![Emoticon](https://lh3-testonly.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_sws72V2NCKYmCuHMYkp3Ce4eGE6DNFyRSyUUFm1YNcK3wVZ7Hy_rsBvbUpKysdMa1viPtclxEVenrHzKz5UIlpwL2FTVk47EhttWsn5ujljU5qa-MJ1L7e4NsWreH9l0DybCtVKtWXZIFq_8myXQLMW_x30yiHQL3al1fJbhVbtwtd=s0-d)
แต่คำตอบ คห.ต่อ ๆ มามันกลายเป็นว่า จขกท.ดูถูกรร.ซะงั้น
![Emoticon](https://lh3-testonly.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_tOU4tyvVtKST9btFphKLsW7OdOlwsxTNXBqMrRYBetLNtcjbBrDWYeVrpC-XNqriDnFvrDW6YPVyC4qS4XvJQiO6EueDr9BOGr0UDa3ko25kpCeon11X2JOJFrOfA124thFlzU5mhVEtdMURHPWQRVPpp5k3ZnkXgQHEvp=s0-d)
เราไม่เข้าใจว่า ทำไมคนตอบกระทู้ถึงเป็นแบบนี้ แบบแตะต้องไม่ได้ เด๊วกัดนะเฟ้ย
![Emoticon](https://lh3-testonly.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_uNEJvyzJHGcvBlzKHnSXEkh1wuHcj_0KHbW453D4ef6Grl4CV1mcO3WMzONxdngkbwoOI_tZnyfLgUWZpElNpjRZEdSTNRywS7-IPZ6n6O0EIpZCMvJLFzeq9Gf7OUv6sTFJb-SekQJMqjhSvOHWDz9eNHZRQABfZ8W5fO6g=s0-d)
ตรูละเบี่ย...
พวกเอ็งไปตามอ่านได้ที่นี่นะ
ความเห็นคุณ ก็ไม่ดูถูกเลย
ReplyDelete